เดี๋ยวนี้วงการสกินแคร์และเครื่องสำอางต่างๆ เค้าไปไกลกันมาก มีของเล่นใหม่มาให้สาวๆ ได้เล่นกันไม่หยุดหย่อน! ทั้งในเรื่องของเนื้อสัมผัส แพคเกจบรรจุภัณฑ์ รวมไปถึงลูกเล่นต่างๆ ที่ทำให้สาวๆ กรีดร้องจนต้องตามไปตำมาใช้ ไม่ยอมตกเทรนด์! ทั้งรองพื้นเนื้อวิปครีม, บลัชออนเนื้อมูสเหมือนขนม, ดินสอเขียนคิ้วแบบปากกาเมจิก, ลิปสติกในแท่ง Cotton bud, แผ่นมาส์กหน้าที่เป็นผ้าถักเหมือนโครเชต์, ครีมบำรุงผิวที่อยู่ในแท่งสติ๊ก รวมไปถึง “มาส์กฟองฟู่” ที่ตอนนี้กำลังฮอตฮิตมากในหมู่สาวๆ เพราะเหมือนได้เติมออกซิเจนให้ผิว เคลียร์ผิวให้สะอาด ทำให้ผิวกระจ่างใส วันนี้เลยขอถือโอกาสแนะนำมาส์กฟองฟู่ยอดฮิต 5 แบรนด์ดังกันสักหน่อย ถ้าพร้อมแล้วไปดูกันเลยว่าจะน่าใช้ขนาดไหน!
Carbonated Bubble Clay Mask
![](https://thebeauty-checkin.com/wp-content/uploads/2021/09/Carbonated-Bubble-Clay-Mask.jpg)
มาส์กหมูฟองฟู่ยอดฮิตตัวนี้โด่งดังมาก! และยังติดอันดับ 1 ใน 3 มาส์กในเกาหลีอีกด้วย เริ่ด! ด้วยส่วนผสมของโคนบริสุทธิ์ช่วยขจัดสิ่งสกปรกตามรูขุมขนได้อย่างดีเยี่ยม และคอลลาเจนจากไขมันหมู ช่วยให้ผิวเนียนเด้งสุดๆ กว่าคอลลาเจนทั่วไป รวมไปถึงคาร์บอเนตที่ช่วยให้เกิดฟองฟู่ช่วยดีท็อกซ์ให้รูขุมขนสะอาดและกระชับยิ่งขึ้น มาในกระปุกขนาด 100 กรัม ราคาเพียง 95-100 กว่าบาท ใช้ได้เป็นเดือน คุ้มค่าสุๆ
The Original Charcoal Detoxifying Bubble Mask
![](https://thebeauty-checkin.com/wp-content/uploads/2021/09/The-Original-Charcoal-Detoxifying-Bubble-Mask.jpg)
มาส์กซองฟองฟู่ตัวดังที่วางขายใน 7-11 ช่วยทำความสะอาดผิวได้อย่างหมดจด ผสาน 3 พลังได้แก่ ทีทรีออย, ใบบัวบก และชาร์โคล ทำให้ผิวสะอาดใสตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้ มาในรูปแบบซอง ใช้ง่าย เพียงทามาส์กทั่วใบหน้า จากนั้นจะรู้สึกได้เลยว่ามาส์กจะเปลี่ยนเป็นฟองฟู่อย่างรวดเร็ว จากนั้นก็ใช้นิ้วมือนวดๆ วนๆ ให้ทั่วแล้วล้างออกด้วยน้ำสะอาด จะสัมผัสได้เลยว่าผิวสะอาดขึ้น เมื่อใช้อย่างเป็นประจำจะช่วยลดสิวเสี้ยน ผิวขาวกระจ่างใส ใครสนใจก็สามารถหาซื้อได้ที่ 7-11 เลยจ้า เพียงซองละ 29 บาทเท่านั้น!
Rivercowe Bubble Mask
![](https://thebeauty-checkin.com/wp-content/uploads/2021/09/Rivercowe-Bubble-Mask.jpg)
มาส์กแพ็กสุดฮิตจากเกาหลี เป็นแผ่นมาส์กพร้อมฟองฟู่ช่วยดีท็อกซ์ผิวให้ขาวสะอาด ขจัดสิ่งสกปรกตามรูขุมขน พร้อมส่วนผสมที่ช่วยบำรุงผิวหน้า อาทิ น้ำมันจากดอกคาโมมายด์ กุหลาบ รำข้าว อโวคาโด สารสกัดจากชาเขียว และขิงช่วยให้ผิวกระจ่างใส ลดสิวและรอยสิว กระตุ้นคอลลาเจน ให้ความชุ่มชื่นอย่างล้ำลึก หาซื้อได้ที่ร้าน Watson ซองละ 69 บาท
Wonder Bath Super Vegitoks Cleanser
![](https://thebeauty-checkin.com/wp-content/uploads/2021/09/Wonder-Bath-Super-Vegitoks-Cleanser.jpg)
คลีนเซอร์ผักตัวดังจากเกาหลี ที่เป็นทั้งโฟม, คลีนเซอร์ และมาส์กในขวดเดียว มีส่วนผสมของสาหร่ายและผักสีเขียวกว่า 15 ชนิด ช่วยทำความสะอาดผิวและลดความมันบนใบหน้า เพียงแค่เกลี่ยคลีนเซอร์ให้ทั่วหน้า จากนั้นไม่นานก็จะเกิดฟองฟู่ แล้วใช้นิ้วนวดวนไปเรื่อยๆ ทิ้งไว้ 3-4 นาที จากนั้นล้างออก ใช้เป็นประจำจะช่วยลดสิว ผิวหน้ากระจ่างใสขึ้น เค้ามาในขวดขนาดจุใจ 300 มล. ราคา 350 บาท
APRIL SKIN Pinky Piggy Carbonated Pack
![](https://thebeauty-checkin.com/wp-content/uploads/2021/09/APRIL-SKIN-Pinky-Piggy-Carbonated-Pack.jpg)
มาส์กหมูชมพูฟองฟู่จากเกาหลีตัวนี้ฮอตฮิตมาก! มาส์กเพียงแค่ 3 นาทีคือรู้เรื่อง! ด้วยคุณสมบัติที่ช่วยขจัดสิ่งสกปรกตกค้างตามรูขุมขน ปรับผิวให้กระจ่างใสขึ้นเมื่อใช้เป็นประจำ มีส่วนผสมของ Carbonated Water 51.62%, pink clay และสารสกัดจากกระบองเพชร ช่วยคงความชุ่มชื่นให้ผิวอิ่มน้ำ เนียนเด้ง ฉ่ำใสแบบสาวเกาหลีเลย มาในกระปุกสีชมพูน่ารักขนาด 100 กรัม ราคา 620 บาท
เป็นยังไงกันบ้างสำหรับเหล่ากองทัพมาส์กฟองฟู่สุดฮิต 5 ยี่ห้อ ใครอยากหน้าสวยใสแบบสาวเกาหลี งานนี้คงต้องไม่พลาด ยังไงก็ลองเลือกตามสูตรที่เหมาะกับผิวหน้าได้เลย ส่วนครั้งหน้าเราจะมีไอเทมความสวยแบบไหนมาบอกต่อ อย่าลืมติดตามกันให้ได้นะ รับรองไม่ตกเทรนด์แน่นอน!
ติดตามบทความ Beauty item ในทุกสัปดาห์ได้ที่ thebeauty-checkin.com