เครื่องสำอางเป็นปัจจัยเสริมในชีวิตประจำวันของสาวๆที่ช่วยเสริมความมั่นใจ ให้เกิดความสวยงามบนใบหน้า ในปัจจุบันจะเห็นว่าผู้ขายจำเป็นต้องเข้าใจเรื่องการใส่ใจในทุกรายละเอียด กลุ่มผู้ซื้อส่วนใหญ่ให้ความสนใจในด้านผลิตภัณฑ์ ทำให้ผลิตภัณฑ์แต่ละตัวต้องมีสีสันสดใส น่ารัก
![](https://thebeauty-checkin.com/wp-content/uploads/2022/07/เเพคเกจจิ้ง3.jpg)
Happy Sunday Cream Blush แพคเกจจิ้งโดดเด่น ลายวาดแบบอเมริกันเรโทร สีสันน่ารัก มีแรงบันดาลใจจากอาหารฟาสฟู้ด เบอร์เกอร์ พิซซ่า สปาเกตตี้ น่าใช้สุดๆ
บลัชออนเนื้อครีมเนียนนุ่ม สีแน่น เกลี่ยง่าย ติดทนนาน ไม่อุดตัน พร้อมสารสกัดบำรุงผิว! มีให้เลือก 5 สี ไม่มีแอลกฮอลล์ ไม่มีพาราแบน ไม่ได้ทำการทดลองกับสัตว์แต่อย่างใดในระหว่างขบวนการผลิต สาวๆ หลายคนหันมาใส่ใจรายระเอียดในส่วนของการผลิตมากขึ้น
![](https://thebeauty-checkin.com/wp-content/uploads/2022/07/เเพคเกจจิ้ง1.jpg)
Cute Press เป็นแบรนด์เครื่องสำอางไทยที่มี ไม่หยุดพัฒนาแบรนด์อย่างต่อเนื่อง เพื่อเพิ่มคุณสมบัติของผลิตภัณฑ์ให้เหมาะหญิงไทยกับการใช้งานทุกโอกาส และกลุ่มเป้าหมายมีตั้งแต่วัยรุ่นจนถึงสาวๆที่เพิ่งเข้าสู่วัยทำงาน เปลี่ยนรูปแบบผลิตภัณฑ์ให้ดูทันสมัยขึ้น อย่างเจ้าน้องแป้งพัฟตลับฟ้า ม่วง เค้าปรับโฉมใหม่ให้น่ารักน่าใช้กว่าเดิมมากจร้า
เจ้าแป้งพัพตัวนี้เขามีชื่อเต็มๆว่า
Evory Snow Whitening & Oil Control Foundation Powder SPF 30 PA++
ถ้าจะให้พูดถึงแป้งพัพรุ่นเด็ดดวง ที่ช่วยให้หน้าเนียน สวยโกลว์ ดูดิวอี้ มีออร่า แต่ไม่ทำให้ผิวหน้ามันแล้วละก็ ต้องขอยกให้แป้งคิวท์เพรสรุ่นนี้เลย เป็นแป้งผสมรองพื้นจากญี่ปุ่น เนื้อเนียนละเอียด ปกปิดแต่บางเบา มีอณูแป้งพิเศษ ให้ความเรียบเนียนกระจ่างใส พร้อมปกป้องผิวของเราจากรังสี UVA และ UVB อย่างเต็มประสิทธิภาพ เพราะเขามีค่า SPF 30 PA++ ป้องกันหน้าดรอประหว่างวัน ไม่วอกแน่นอนคะ
![](https://thebeauty-checkin.com/wp-content/uploads/2022/07/เครื่องสำอาง-เเพคเกจจิ้ง-น่ารักสดใส-ปี-20224.jpg)
Mistine เป็นแบรนด์เครื่องสำอางไทยอีกแบรนด์หนึ่งที่ ที่มีการปรับภาพลักษณ์ของแฟนให้เป็นเภทภัยสำหรับคนรุ่นใหม่ มีความคิดสร้างสรรค์และเป็นที่นิยมอย่างยาวนาน อย่างเช่นคอลเลคชั่น นกฟลามิงโก้ บลัชออนชิมเมอร์ จะมีมาทั้งหมดสามสีด้วยกัน คือ สีชมพู พีช และซ่อม ต่อมาเป็นแป้งเนื้อนุ่ม มีสามเฉดสี ได้แก่ผิวขาวผิวกลางและผิวสองสี ที่คอลเลคชั่นจะเน้น สีฟ้าชมพูดึงดูดใจแบบสุดๆ
![](https://thebeauty-checkin.com/wp-content/uploads/2022/07/เเพคเกจจิ้ง.jpg)
Too Faced Too Femme Ethereal Eyeshadow Palette
อายแชโดว์พาเลตรุ่นลิมิเต็ด เอดิชั่นจาก Too Faced ที่มีสีสันสดใสในโทนอุ่น เนื้ออายแชโดว์เป็นเนื้อแมตต์และชิมเมอร์ทั้งหมด 14 เฉดสี ซึ่งเฉดสีที่ใช้บ่อยอย่างสีเบจและน้ำตาลในพาเลตนี้ก็ให้มาในปริมาณที่มากกว่าเฉดสีอื่นๆ ที่สำคัญเฉดสีที่เจอได้น้อยตามอายแชโดว์พาเลตทั่วไป อย่างสีเขียวมิ้นต์ที่ชื่อ ‘Make It Rain’ และสีเขียวชิมเมอร์ที่ชื่อ ‘Mint To Be’ ก็มีอยู่ในพาเลตนี้อีก
ติดตามบทความ Beauty item ในทุกสัปดาห์ได้ที่ thebeauty-checkin.com
FB : Beauthy Healthy